Nhằm mục đích tăng cường và bổ sung cho các nhân sự trong thành phần BCH đương nhiệm, bên cạnh đó chọn ra các thành viên BCH thay thế cho các chi hội trực thuộc đều có các kỹ năng cần thiết, kinh nghiệm trong việc lãnh đạo, quản lý và phát huy thế mạnh vốn có của Cán bộ Hội trên phương diện hợp tác, hội nhập và cùng nhau phát triển. Do đó, LCHSV Trà Vinh tổ chức lớp tập huấn cán bộ Hội “Hành trình giữ lửa” lần ll năm 2024. Lớp tập huấn kỹ năng công tác Hội diễn ra từ ngày 03-09/6/2024 đã thu hút hơn 50 bạn hội viên tham gia và tích cực đóng góp cho lớp tập huấn.